ജെ‌പി‌എസ് ചൗള പുതിയ സി‌ജി‌എയായി ചുമതലയേറ്റു

ന്യൂഡൽഹി: ഒക്‌ടോബർ 16 : ധനകാര്യ മന്ത്രാലയം, ചെലവ് വകുപ്പ്, പുതിയ കൺട്രോളർ ജനറൽ ഓഫ് അക്കൗണ്ടായി ജെപിഎസ് ചൗള ചുമതലയേറ്റു. ഒക്ടോബർ 15 മുതൽ സ്ഥിരമായി പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്ന ധനകാര്യ മന്ത്രാലയം, പുതിയ കൺട്രോളർ ജനറൽ ഓഫ് അക്കൗ ണ്ട്സ് (സിജിഎ) ആയി 1985 ബാച്ച് ഇന്ത്യൻ സിവിൽ അക്കൗണ്ട് സർവീസ് (ഐസി‌എ‌എസ്) ഓഫീസർ ശ്രീ ചൗളയെ കേന്ദ്രം നിയമിച്ചു.

2019 സെപ്റ്റംബർ 1 മുതൽ ചൗള സിജിഎയായി ചുമതലയേൽക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ധനമന്ത്രാലയം പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. ദില്ലി കോളേജ് ഓഫ് എഞ്ചിനീയറിംഗിൽ നിന്ന് മെക്കാനിക്കൽ എഞ്ചിനീയറിംഗിൽ ബിരുദം നേടിയയാളാണ് ചൗള. സിവിൽ സർവീസിൽ ചേരുന്നതിന് മുമ്പ് പബ്ലിക് സെക്ടർ എഞ്ചിനീയറിംഗ് എന്റർപ്രൈസ്, എഞ്ചിനീയേഴ്‌സ് ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡ് (ഇഐഎൽ) എന്നിവയിൽ നാല് വർഷം പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. 34 വർഷത്തെ തന്റെ കരിയറിൽ പ്രസാർ ഭാരതി, നഗരവികസനം, സിവിൽ ഏവിയേഷൻ, ടൂറിസം, അഗ്രികൾച്ചർ എന്നിവയുമായി നിരവധി മന്ത്രാലയങ്ങളിൽ / വകുപ്പുകളിൽ വിവിധ തലങ്ങളിൽ വിവിധ കേഡർ തസ്തികകൾ വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ദില്ലി ഡെവലപ്‌മെന്റ് അതോറിറ്റിയുടെ (ഡി‌ഡി‌എ) ഡെപ്യൂട്ടേഷനിൽ സേവനമനുഷ്ഠിച്ച ഇന്ദ്രപ്രസ്ഥ പവർ ജനറേഷൻ കമ്പനി ലിമിറ്റഡ് (ഐ‌പി‌ജി‌സി‌എൽ), പ്രഗതി പവർ ലിമിറ്റഡ് എന്നിവയിൽ ഡയറക്ടറായി (ഫിനാൻസ്) സേവനമനുഷ്ഠിച്ചിട്ടുണ്ട്. സി‌ജി‌എയുടെ ചുമതല ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ചൗള പ്രിൻസിപ്പൽ ചീഫ് കൺട്രോളർ ഓഫ് അക്കൗണ്ട്സ്, സെൻ‌ട്രൽ ബോർഡ് ഓഫ് ഇൻ‌ഡയറക്റ്റ് ടാക്സ് ആൻറ് കസ്റ്റംസ് (സിബി‌സി) എന്നീ നിലകളിൽ പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം