യുപിയിൽ തീവ്രവാദ ഫണ്ടിംഗ് മൊഡ്യൂൾ തകർത്തു: 4 പേർ അറസ്റ്റിൽ

ലഖ്‌നൗ ഒക്‌ടോബർ 11: ഇന്തോ-നേപ്പാൾ അതിർത്തിയിലെ ലഖ്മിർപൂർ ഖേരി ജില്ലയിൽ ഉത്തർപ്രദേശ് പോലീസ് തീവ്രവാദ ഫണ്ടിംഗ് മൊഡ്യൂൾ തകർത്തു. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നാല് പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. നേപ്പാളിലെ ഒരു ബാങ്കിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റ് ഹാക്ക് ചെയ്തതായും 49 ലക്ഷം രൂപ അടുത്തിടെ പിൻവലിച്ചതായും സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് ജനറൽ (ഡിജിപി) ഒ പി സിംഗ് പറഞ്ഞു. തീവ്രവാദ പ്രവർത്തനത്തിന് പണം കണ്ടെത്താനായി പണം ഇന്ത്യയിലേക്ക് അയച്ചതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അറസ്റ്റിലായ ഉമ്മിദ് അലി, സഞ്ജയ് അഗർവാൾ, സമീം സൽമാനി എന്നിവരാണ് തിരിച്ചറിഞ്ഞത്. നേപ്പാളിലെ നാല് സ്വദേശികളും ഈ റാക്കറ്റിൽ പങ്കാളികളായിട്ടുണ്ട്.  മുംതാജ്, കിംഗ്പിൻ നേപ്പാളിലും യുപിയിലും പോലീസ് തിരച്ചിൽ നടത്തുന്നുണ്ട്. അറസ്റ്റിലായവരുടെ കൈവശം നിന്ന് നിരവധി സെൻസിറ്റീവ് രേഖകളും മറ്റ് വസ്തുക്കളും കണ്ടെടുത്തു. കഴിഞ്ഞ വർഷം യുപിയിലും സമാനമായ കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും തീവ്രവാദ ഫണ്ടിംഗ് റാക്കറ്റിൽ നിരവധി പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും യുപി പോലീസ് മേധാവി വ്യക്തമാക്കി.

അടുത്തിടെ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട യുപിയിലെ സാംബാൽ ജില്ലയിലെ തീവ്രവാദി അസിമുമായി തീവ്രവാദ ഫണ്ടിംഗ് മൊഡ്യൂളിന് ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ഡിജിപി നിഷേധിച്ചില്ല.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം