ഇന്ത്യ-ബംഗ്ലാദേശ് ഉഭയകക്ഷി ബന്ധം പ്രത്യേക ഉയരത്തിലെത്തി: ഷെയ്ഖ് ഹസീന

ഷെയ്ഖ് ഹസീന, നരേന്ദ്രമോദി

ധാക്ക ഒക്ടോബര്‍ 10: ഒക്ടോബർ 3 മുതൽ 6 വരെ ബംഗ്ലാദേശും ഇന്ത്യയും തമ്മിലുള്ള ഉഭയകക്ഷി ബന്ധം പ്രത്യേക ഉയരത്തിലെത്തിയതായി ബംഗ്ലാദേശ് പ്രധാനമന്ത്രി ഷെയ്ഖ് ഹസീന അറിയിച്ചു. ബംഗ്ലാദേശും ഇന്ത്യയും തമ്മിലുള്ള ഉഭയകക്ഷി ബന്ധം നാല് ദിവസത്തെ ഔദ്യോഗിക ഇന്ത്യൻ സന്ദർശനത്തെത്തുടർന്ന് ഗംഭോബനിൽ, ഇന്ത്യയും യുഎസ്എയും അടുത്തിടെ നടത്തിയ സന്ദർശനത്തിന്റെ ഫലത്തെക്കുറിച്ച് വാർത്താ ഏജൻസികളോട് പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യ സന്ദർശിച്ച വേളയിൽ പ്രധാനമന്ത്രി ലോക സാമ്പത്തിക ഫോറത്തിന്റെ ഇന്ത്യൻ സാമ്പത്തിക ഉച്ചകോടിയിൽ പങ്കെടുക്കുകയും ഇന്ത്യൻ കൗണ്ടർ നരേന്ദ്ര മോദിയുമായി ഉഭയകക്ഷി ചർച്ച നടത്തുകയും ചെയ്തു. ന്യൂയോർക്കിലെ ഐക്യരാഷ്ട്ര പൊതുസഭയിൽ (യു‌എൻ‌ജി‌എ) പങ്കെടുക്കുക എന്നതായിരുന്നു എട്ട് ദിവസത്തെ യുഎസ്എ സന്ദർശനം.

ഇന്ത്യാ സന്ദർശന വേളയിൽ പ്രധാനമന്ത്രിയും ഇന്ത്യൻ കൗണ്ടർപാർട്ടും ചേർന്ന് ന്യൂ ഡെൽഹിയിൽ നിന്ന് വീഡിയോ കോൺഫറൻസിംഗിലൂടെ മൂന്ന് പ്രോജക്ടുകൾ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ധാക്കയും ന്യൂഡൽഹിയും ഏഴ് രേഖകളിൽ ഒപ്പിട്ടു. കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം, ദാരിദ്ര്യ നിർമ്മാർജ്ജനം, ഗുണനിലവാരമുള്ള വിദ്യാഭ്യാസം, സുസ്ഥിര വികസന ലക്ഷ്യങ്ങൾ, സാർവത്രിക ആരോഗ്യ പരിരക്ഷ, സമഗ്രവികസനം എന്നിവയാണ് ഈ വർഷം യു‌എൻ‌ജി‌എയിൽ മുൻ‌ഗണന നൽകിയതെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം