യുഎസിൽ വാപിംഗ് അസുഖം മൂലം മരണസംഖ്യ 15 ആയി ഉയർന്നു: നെബ്രാസ്ക ആരോഗ്യ അധികൃതർ

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഒക്‌ടോബർ 1: വാപിംഗ് ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങളുടെ ഉപയോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ മൂലം യു‌എസിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 15 ആയെന്ന് യുഎസ് മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. നെബ്രാസ്കയിലെ ആരോഗ്യ-മനുഷ്യ സേവന വകുപ്പിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, മരിച്ചയാൾക്ക് 65 വയസ്സിനു മുകളിൽ പ്രായമുണ്ടായിരുന്നു. മെയ് മാസത്തിലാണ് മരണം സംഭവിച്ചത്, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ മാത്രമാണ് കൃത്യമായ കാരണം സ്ഥിരീകരിച്ചത്.

“പ്രശ്നം തിരിച്ചറിഞ്ഞുകഴിഞ്ഞാൽ, സംസ്ഥാനങ്ങൾ നിരീക്ഷണം വേഗത്തിലാക്കുകയും നിലവിലെ കേസുകൾ കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്യും, തിങ്കളാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച, യുഎസ് സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ ഇ-സിറാഗെറ്റ് ഉപയോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ശ്വാസകോശത്തിലെ പരിക്കുകളിൽ നിന്ന് 12 മരണങ്ങൾ സ്ഥിരീകരിച്ചു (വാപ്പിംഗ് എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു). എൻ‌ബി‌സി പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഒറിഗൺ, നോർത്ത് കരോലിന എന്നിവിടങ്ങളിൽ രണ്ട് മരണങ്ങൾ കൂടി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

സിഡിസി പറയുന്നതനുസരിച്ച്, വാപ്പിംഗ്-ലിങ്ക്ഡ് അസുഖം ബാധിച്ചവരിൽ 77 ശതമാനം പേരും ടിഎച്ച്സി അടങ്ങിയ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. രോഗം ബാധിച്ചവരിൽ 70 ശതമാനവും പുരുഷന്മാരാണ്. യുഎസ് സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ (സിഡിസി) ഇ-സിഗരറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ വാപ്പിംഗ് ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് , പ്രത്യേകിച്ച് ടിഎച്ച്സി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നവ വിട്ടുനിൽക്കാൻ ആളുകളെ ഉപദേശിച്ചു, .

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം