മുംബൈ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്ത ജൈനലാബ്ദീനെ ബാംഗ്ലൂരിലെത്തിച്ചു

ബാംഗ്ലൂര്‍ സെപ്റ്റംബര്‍ 27: ഭീകരന്‍ എന്ന സംശയിക്കുന്ന ജൈനലബ്ധീനെ, മുംബൈ പോലീസ് വ്യാഴാഴ്ച അറസ്റ്റ് ചെയ്ത് ബാംഗ്ലൂരിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷമായി സിസിബി പോലീസ് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നുവെന്നും ബാംഗ്ലൂർ പോലീസ് അറിയിച്ചു.

ചിന്നസ്വാമി സ്റ്റേഡിയം ബോംബ് സ്‌ഫോടനക്കേസിൽ പ്രതികളെ ബാംഗ്ലൂർ സിസിബി ആവശ്യപ്പെട്ടതിനാൽ ഒക്ടോബർ ആറിന് ബാംഗ്ലൂരിൽ ചോദ്യം ചെയ്യുമെന്ന് കേസ് അന്വേഷിച്ച ബാംഗ്ലൂർ സിസിബി എസിപി വെങ്കിടാഷ് പ്രസ്സൻ പറഞ്ഞു.
യാസിൻ, റിയാസ് ഭട്കൽ എന്നിവരുമായി അടുത്ത ബന്ധമുള്ളയാളാണ് തീവ്രവാദി എന്നും ബോംബുകളും അസംസ്കൃത വസ്തുക്കളും വിതരണം ചെയ്തതായും പോലീസ് പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ 23 ലധികം ബോംബ് സ്ഫോടനക്കേസുകളിൽ ഇയാൾക്ക് പങ്കുണ്ട്.

19 വയസ്സുള്ളപ്പോൾ മുതൽ ജൈനലാബ്ദീൻ തീവ്രവാദവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ സജീവമായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷമായി സിസിബി പോലീസ് അദ്ദേഹത്തെ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. 2010 ലെ ചിന്നസ്വാമി സ്റ്റേഡിയം കേസുകളിൽ അന്വേഷണത്തിനായി ഇയാളെ ബാംഗ്ലൂരിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നു. ഇതിൽ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഉൾപ്പെടെ 15 ലധികം പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം