നേപ്പാളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് കിഴക്കന്‍ ഇന്ത്യയിലെ സിവില്‍ സൊസൈറ്റി

കൊൽക്കത്ത, സെപ്റ്റംബർ 23: കിഴക്കൻ ഇന്ത്യയിലെ സിവിൽ സൊസൈറ്റി നേപ്പാളിൽ പ്രത്യേക ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. കാഠ്മണ്ഡുവിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസിയും കൊൽക്കത്തയിലെ നേപ്പാൾ കോൺസുലേറ്റ് ജനറലും പ്രചോദനവും പിന്തുണയും നല്‍കും. ഫെഡറൽ റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് നേപ്പാളിൽ നിന്നുള്ള എതിരാളികളുമായി പര്യവേക്ഷണം നടത്തുന്നതിന് സെപ്റ്റംബർ 23 മുതൽ 26 വരെ നഗരത്തിൽ,  ഉഭയകക്ഷി ഇടപെടലിനെ ഉയർന്ന പാതയിലേക്ക് ഉയർത്താനുള്ള സാധ്യതകൾ.

വിദ്യാഭ്യാസം, യാത്ര, ലോജിസ്റ്റിക്സ്, ടൂറിസം, ആരോഗ്യ സംരക്ഷണം, ബിസിനസ് എന്റർപ്രൈസ്, തീർത്ഥാടനം, സാംസ്കാരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടങ്ങി കൂടുതൽ മേഖലകളിൽ ഈ നോവൽ ഉഭയകക്ഷി സിവിൽ സൊസൈറ്റി സംരംഭം, പരസ്പര ഇടപഴകലിന് പുതിയ അവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, കൂടുതൽ സിവിൽ സമൂഹത്തെയും അക്കാദമിക് ആശയവിനിമയത്തെയും വളർത്തുക, സ്വകാര്യമേഖലയിലെ നിക്ഷേപം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക , വ്യാപാരം, ടൂറിസം, സ്വകാര്യ സംരംഭം, എന്റർപ്രൈസ് എന്നിവയുടെ മറ്റ് സാമ്പത്തിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ , പ്രത്യേകിച്ചും കിഴക്കൻ നേപ്പാളിനും വടക്കൻ പശ്ചിമ ബംഗാളിനും കിഴക്കൻ, വടക്കുകിഴക്കൻ ഇന്ത്യയിലെ മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങൾക്കും ഇടയിൽ കൂടുതൽ തൊഴിലവസരങ്ങളും വരുമാനവും ഉണ്ടാക്കുന്നു .

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം