പ്രമുഖ ആഗോള കമ്പനികളുടെ സിഇഒമാരുമായി മോദി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും

നരേന്ദ്രമോദി

ന്യൂഡല്‍ഹി സെപ്റ്റംബര്‍ 20: പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിഅമേരിക്കൻ സന്ദർശനം ശനിയാഴ്ച മുതൽ ആരംഭിക്കും. സിഇഒമാരുമായി സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെയും ഊര്‍ജ്ജത്തിന്‍റെയും പ്രധാന വിഷയങ്ങൾ ചർച്ചചെയ്യുന്നതിനായി നിർണായക ഇടപെടലുകൾ നടത്തും.

വിൻമാർ ഇന്റർനാഷണൽ, ചെനിയർ എനർജി, ഡൊമീനിയൻ എനർജി, ഐഎച്ച്എസ് മാർക്കിറ്റ് കമ്പനികളുടെ പ്രതിനിധികളുമായി സെപ്റ്റംബർ 21 ന് ഹ്യൂസ്റ്റണിൽ വെച്ച് ആശയവിനിമയം നടത്താൻ ഒരുങ്ങുന്നു .

സമീപ വർഷങ്ങളിൽ, ഇന്ത്യ-യുഎസ് വ്യാപാരത്തിൽ ഊർജ്ജം ഒരു പ്രധാന ഘടകമായി ഉയർന്നുവന്നിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ ഇന്ത്യ 4 ബില്യൺ ഡോളർ വിലമതിക്കുന്ന എണ്ണയും വാതകവും ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നു.

സെപ്റ്റംബർ 25 ന് ന്യൂയോർക്കിലെ 45 ഓളം ആഗോള കമ്പനികളിൽ നിന്നുള്ള സിഇഒമാരുമായി പ്രധാനമന്ത്രി നിർണായക റൗണ്ട് ടേബിൾ നടത്തും. ഈ യോഗത്തിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് പോലുള്ള വൻകിട കോർപ്പറേറ്റ് നിന്ന് മികച്ച പ്രതിനിധികളെയും സിഇഒമാരെയും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. , ഗൂഗിൾ, സിസ്കോ, ബ്ലാക്ക്സ്റ്റോൺ ഗ്രൂപ്പ്, ബാങ്ക് ഓഫ് അമേരിക്ക, ക്വാൽകോം ടെക്നോളജി, യുഎസ്ഐബിസി, എഇഎസ് കോർപ്പറേഷൻ, ഡെലോയിറ്റ്, ഐബിഎം, ലിൻക്സ്, ജെ പി മോർഗൻ, ചേസ്, കോൾബെർഗ് ക്രാവിസ് റോബർട്ട്സ് ആൻഡ് കോ, ലോക്ക്ഹീഡ് മാർട്ടിൻ, മാരിയറ്റ് ഇന്റർനാഷണൽ, മാസ്റ്റർകാർഡ് ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസസ്.

സെപ്റ്റംബർ 27 ന് പ്രധാനമന്ത്രി യു‌എൻ‌ജി‌എയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും, യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ഉൾപ്പെടെ 20 ആഗോള നേതാക്കളുമായി ഉഭയകക്ഷി ഇടപെടൽ നടത്തും.മോദി-ട്രംപ് ഉഭയകക്ഷി സെപ്റ്റംബർ 24 ന് ന്യൂയോർക്കിൽ നടക്കുമെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം