മുപ്പത് മാസത്തെ ബിജെപി ഭരണം യുപിയെ മാറ്റി: യോഗി

യോഗി ആദിത്യനാഥ്

ലഖ്നൗ സെപ്റ്റംബര്‍ 19: ലഖ്നൗ സെപ്റ്റംബര്‍ 19: മികച്ച ഭരണത്തിലൂടെ, ബിജെപി സര്‍ക്കാര്‍ ഉത്തര്‍പ്രദേശിന്‍റെ മുഖം മാറ്റിയെന്ന് ഉത്തര്‍പ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ്. സര്‍ക്കാര്‍ 30 മാസം പിന്നിട്ടതിന്‍റെ വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന ആഘോഷവേളയിലാണ് യോഗി ഇത് അവകാശപ്പെട്ടത്.

സംസ്ഥാനത്ത് കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ നിരക്ക് ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രണ്ട് ലക്ഷം കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപം ലഭിച്ചതായും 20 ലക്ഷം അധിക തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചതായും ചടങ്ങിൽ സംസാരിച്ച മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. അതുപോലെ, എം‌എസ്‌എം‌ഇ മേഖലയിലും യു‌പിയുടെ വൺ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ്, വൺ പ്രൊഡക്റ്റ് (ഒഡോപ്പ്) പദ്ധതിയിലും 30 ലക്ഷം തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടു. കയറ്റുമതിയിൽ യുപി ഒന്നാമതെത്തി. 28.8 ശതമാനം.

ബലാത്സംഗം 36 ശതമാനം, കൊലപാതകം 15 ശതമാനം, കൊള്ള 45 ശതമാനം, തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകൽ 30 ശതമാനം, അക്രമം 38 ശതമാനം. കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ നിരക്ക് 54 ശതമാനം കുറഞ്ഞു, തന്റെ രണ്ട് ഡെപ്യൂട്ടി മുഖ്യമന്ത്രിമാരായ കേശവ് പ്രസാദ് മൗര്യ, ദിനേശ് ശർമ, യുപി ബിജെപി പ്രസിഡന്റ് സ്വാന്ത്രത്ര ദിയോ സിംഗ് എന്നിവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു,

ഈ 30 മാസത്തെ ഭരണത്തിൽ ഒരു വർഗീയ കലാപം പോലും ഉണ്ടായിട്ടില്ലെന്നും എല്ലാ ഉത്സവങ്ങളും സമാധാനപരമായാണ് ആഘോഷിച്ചതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നതിനായി ലക്നൗവിൽ ഒരു ഫോറൻസിക് സർവകലാശാല ആരംഭിക്കുമെന്നും 18 ഡിവിഷനുകളിലും ഫോറൻസിക് സെല്ലുകൾ സ്ഥാപിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Share
അഭിപ്രായം എഴുതാം